Bạn muốn biết cách xây dựng một nơi trú ẩn khẩn cấp hoặc cách điều khiển máy bay không người lái trong công viên quốc gia ?? Bạn sẽ thấy tất cả những điều này trong video mới của tôi - Trên một chiếc xe đạp ở miền bắc Bohemia! Tôi bắt đầu bằng Děčín và kết thúc bằng Trutnov. Nhưng lần này nó sẽ còn to hơn thịt. :)
Liên kết đến tuyến đường từ Děčín đến Trutnov: https://mapy.cz/s/capefaruje
1. ngày
Sau khi đến Děčín, tôi dừng chân ăn trưa tại nhà hàng Burger Berg. Bánh mì kẹp thịt là một khởi đầu tuyệt vời cho cả chuyến đi. Ngoài ra, một loại bia không cồn mận tuyệt vời và ngắm cảnh qua ferrata được gọi là Shepherd's Wall - tuyệt vời. Chuyến leo núi từ Děčín về phía Jetřichovice khá tàn bạo, nhưng tầm nhìn ra Labské pískovce từ tháp quan sát có tên Růženka là rất đáng giá. Nhưng hình dạng của tòa tháp đó quen thuộc một cách kinh khủng.
Một địa điểm lãng mạn khác trên tuyến đường là tàn tích của nhà máy Dolské, cách Jetřichovice không xa. Bạn sẽ biết địa điểm, ví dụ, từ những câu chuyện cổ tích The Proud Princess hoặc The Devil's Quill. Hành trình về đích - quán bar Luční ở Kamenná Horka là một thử thách hơn cả. Nhưng phần thưởng dưới dạng nước chanh tự làm, một chiếc bánh nướng xốp và vòi hoa sen nước nóng khiến tôi yên tâm rằng chuyến tham quan bằng xe đạp này sẽ là một cuộc hành trình đến những nơi tuyệt vời. Lạ thay, trong quán cỏ không có cây nào để đóng võng nên tôi phải ứng biến bằng tấm bạt và bánh xe.
2. ngày
Ngày hôm sau, tôi không vội vàng, vì tôi đang đợi những người bạn sẽ đi cùng tôi đến Trutnov. Ở Krásná Lípa, tôi vẫn cố gắng ăn trưa tại nhà máy bia Falkenstein. Việc họ uống rượu với Rudoch (bia 13 ° ALE) đã giúp tôi bình tĩnh lại khỏi nóng lòng chờ đợi những người bạn lang thang. Sau khi gặp nhau ở Krásná Lípa, chúng tôi tiếp tục đến Jablonná ở Podještědí.
Xa hơn Chřibská một chút, về phía nam bên dưới điểm quan sát Jedlová, chúng tôi cố gắng rút ngắn tuyến đường dọc theo con đường mòn đi bộ đường dài màu đỏ. Nhưng bề nổi không mấy thuận lợi cho những người “Tây ba lô” như chúng tôi . Vì vậy, nếu bạn đi trên tuyến đường này, hãy mang theo một chiếc xe đạp nặng lên dốc ở những địa hình khó.
Tại Jablonná ở Podještědí, chúng tôi đến thăm cửa hàng bánh kẹo địa phương ở Náměstí Míru và tiểu vương cung thánh đường St. Lawrence và St. Zdislava. Danh hiệu "Vương cung thánh đường nhỏ" là một giải thưởng đặc biệt do Giáo hoàng trực tiếp trao cho các nhà thờ và bạn sẽ chỉ tìm thấy 15 nhà thờ có chỉ định này ở Cộng hòa Séc.
Lần này chúng tôi cắm trại trong rừng ngay bên ngoài Stráží pod Ralskem. Cuối cùng tôi cũng dùng được võng để ngủ.
3. ngày
Sau bữa sáng, chúng tôi khởi hành với tâm trạng vui vẻ - tới Sychrov. Lâu đài Sychrov là một địa điểm cổ tích khác mà bạn có thể biết từ những câu chuyện cổ tích Người dì bất tử hoặc Goldilocks.
Chúng tôi ăn trưa nhanh chóng ở Malá Skála, nơi chúng tôi cũng thưởng ngoạn quang cảnh tàn tích của Lâu đài Vranov. Sau đó, chúng tôi có thêm một điểm dừng chân “ngọt ngào” ở Semile. Cửa hàng bánh ngọt là một phần của rạp chiếu phim Jitřenka. Bánh rất ngon. Lâu đài Jilemnice là điểm dừng chân tuyệt đẹp cuối cùng của chúng tôi trong ngày thứ ba. Bạn cũng có thể tìm thấy Bảo tàng Krkonoše trong lâu đài.
4. ngày
Chúng tôi đã trải qua đêm cuối cùng trong trại Vejsplachy ở Vrchlabí. Một bồn tắm nước ấm, một kofola và việc xây dựng một nơi trú ẩn ngẫu hứng khác là những lý do chính để bạn nhớ đến trại này. Để làm được điều đó, tôi phải thêm đường chạy bơm, nơi tôi thực sự tự bơm căng trước khi leo lên đầy đe dọa . Các chàng trai lái xe phía trước và tôi dừng lại ở lâu đài Vrchlab và nhà thờ St. Lawrence. Tôi không thể bỏ lỡ một thị trấn miền núi đẹp như vậy.
Từ Horní Lánov đến tận túp lều Grouse, chúng tôi thực sự chỉ leo lên. Ngày cuối cùng cuối cùng tôi cũng biết đến địa ngục. Đường dẫn chu kỳ - K1D, K1B và K1A (Vrchlabí-Teřeví bouda-Pec pod Sněžkou-Spálený mlýn). Tại Burnt Mill, tôi chào tạm biệt các chàng trai và khởi hành theo hướng của Trutnov. Trên đường đến Horní Maršov, tôi dừng chân ăn trưa tại nhà hàng Kneifel. Vịt quay bắp cải và há cảo…. Yum !!
Thật không may, tôi không ở lại Trutnov lâu. Tất cả các lý do để đến đó bằng xe đạp một lần nữa! Tôi quản lý để xem Krakonošovo náměstí và sau đó hoan hô cho chuyến đi tàu 3 giờ! Chuyến tham quan chu kỳ này khá thử thách đối với tôi. Tôi muốn giới thiệu nó cho những "khách du lịch ba lô" có kinh nghiệm. Nếu bạn đang tìm kiếm các đường thẳng, hãy đón chờ bài viết tiếp theo!
Những địa điểm thú vị trên tuyến đường
- Via ferrata Shepherd's wall
- Lâu đài Děčín
- Tháp quan sát Růženka
- Quán bar Luční ở Kamenná Horka
- Tiểu Vương cung thánh đường ở Jablonná ở Podještědí
- Bảo vệ dưới quyền của Ralsk
- Lâu đài Sychrov
- Đá nhỏ
- Rạp chiếu phim Jitřenka in Semile
- Lâu đài Jilemnice
- Lâu đài Vrchlabí
- Grouse Huts
- Pec pod Sněžkou
- trutnov
- Krakonošovo náměstí ở Trutnov
Video từ chuyến đi xe đạp ở Bắc Bohemia
Liên kết đến kênh của tôi, nơi bạn có thể tìm thêm mẹo về các chuyến đi chu kỳ: Xe đạp ăn mày
Komentáře
Thêm bình luận mới